Hướng dẫn unlock router HG8145V5-20 về stock UI mặc định của Huawei

Thank bác chủ nhiều nhé, em đã làm theo hd của bác và thành công.

Nhân tiện em muốn hỏi bác 2 vấn đề với ạ:

1. Cổng quang của 8145V5_20 nếu không kết nối với ISP của nhà mạng thì còn có thể dùng để kết nối với thiết bị nào khác ko ? có làm đc vc j khác ko ạ ?
  2. Xin bác hướng dẫn anh em cách cấu hình để khai thác tối ưu tính năng của em HG8145V5-20, đặc biệt là tính năng Roaming được không ạ ?

Tks kiu bác nhìu ạ !

1 Like
  • Mình chưa thử nhưng nếu thích bạn có thể cắm dây quang chạy nội bộ trong gia đình. Cái này hơi rườm rà vì cần thêm converter. Nói chung ko có lợi ích gì lắm.

Ko cần cấu hình đâu, con modem có roaming thường nó sẽ tự phát hiện thấy cường độ wifi yếu là nó tự chủ động ngắt kết nối, lúc đó đt sẽ tự đi tìm tín hiệu wifi mạnh hơn.

Vâng em cảm ơn bác nhé !

1 Like

Bạn ơi cho mình hỏi mình làm tới bước này thì báo lỗi không có quyền thì fix sao giờ ạ.

với đăng nhập vô trang ip thì ip là 100.1 với nó trắng nhách luôn :smiley: nhờ bạn chỉ giúp với ạ

Bạn thử cho “sudo” đằng trước câu lệnh thử xem sao nhé.

Tắt đi bật lại rồi thử.

có bác nào firmware 2022 mà unlock đc chưa :3 mò cả ngày ko đc

1 Like

Thấy ở đây có hướng daxn làm rất dể luôn, nhưng ko share
https://www.youtube.com/watch?v=_____________&t=2s

//edit remove link by admin!

Thanh niên youtube này cố tình đặt pass và link facebook chắc để kiếm tiền của người hỏi. Chán ghê.

(post deleted by author)

Dear friend, do you have upgrade file for the HG8145X6 modem?

Đến bước 3 lỗi này là sao bác

Mình thấy báo lỗi: network error no route to host

Lỗi này có thể do chưa kết nối đến modem, hoặc modem chưa chạy dịch vụ telnet (do nó chưa khởi động xong hoặc đã bị khoá telnet), hoặc do sai IP của modem, …

Bạn thử: khởi động lại router, cắm lại dây đến router, ngắt các kết nối wifi (và lan) khác của máy tính, kiểm tra xem địa chỉ ip của modem Viettel đã đúng là 192.168.1.1 hay chưa. Nếu vẫn ko đc khả năng cao đây là firmware mới của Viettel, đã khoá dịch vụ telnet mất rồi nên ko login vào đc.

Bạn ơi, mình bị lỗi command is not existed từ lệnh ls thì làm sao ạ

Có hướng dẫn nào cho HG8045A5 không bác?

Anh em nên hạn chế mua router cũ của Viettel trong thời điểm hiện tại, Viettel đã có công văn xuống và đã triển khai các biện pháp kỹ thuật để khoá các router cũ mà chúng ta mua trôi nổi ngoài thị trường, nếu bị thì ko thể sử dụng đc, hiện tại thì chưa có cách fix.

Ae nên cân nhắc nhé.

E làm đến đấy. Chỉ nhập được login: root. Không nhập được pass . hd e vs

reset lại router rồi làm lại, pass là adminHW, copy vào cho đỡ nhầm

Sao mình sửa xong rồi mà ấn ESC không được vậy mọi người ơi. Save là xong chuyện rồi mà làm mãi không được, dùng cả Telnet windows với cả PUTTY rồi mà không save được. Liệu có bị khóa save không?

có quyền root chưa?