Review "thắt ống dẫn tinh"

https://forums.voz.vn/showthread.php?t=4469048

Có con rồi mới thấy việc nuôi dạy một đứa trẻ không dễ dàng gì. Thật là khó để có đủ thời gian và tiền bạc cho con, vì vậy mình định đẻ một đẻ một đứa thôi để nuôi dạy cho tốt. Thế nhưng đời có ai ngờ, một bữa hết bao, xuất tinh ngoài thế là lòi them thằng cu nữa. Triệt sản có lẽ là biện pháp tốt.

Mình cũng tìm hiểu tùm lum trên google, tham khảo các chiên gia và thấy that ống dẫn tinh khá đơn giản mà chắc ăn nhất. Mặc dù khi quyết định chuyện này, mình biết là sẽ không thể có con nữa nhưng đối với mình thì điều đó không quan trọng

Vụ triệt sản này có lẽ nhạy cảm và ít ai làm nên không có một bài review nào trên google cả. Thôi coi như làm chuột bạch vậy

Tháng 11, chạy lên bệnh viện Bình Dân lúc 1h chiều. Từ 1h-3h, mình chờ mỏi cả cổ vì tốc độ khám chậm vê lờ, tầm 10 phút nhảy 1 số. Tự nhiên tới 3h30 thì số nhảy liên hồi. Tới 4h thì mình cũng được gặp bác sĩ, thế đíu nào ổng lại khuyên không nên thắt. Mình vẫn quyết tâm, năn nỉ các kiểu thì ổng kêu ở đây không thắt, chỉ có nối, muốn thắt thì về bệnh viện quận . Mình có cảm giác sắp hết giờ làm nên ổng đuổi bệnh nhân vậy

Về tìm hiểu thêm thì thấy bên Từ Dũ và http://trungtamsuckhoesinhsan.vn có làm. Mình quyết định qua Từ Dũ trước

9h30 sáng ngày 25-1, qua Từ Dũ, vào lầu 4, khu M, bệnh viện Từ Dũ đường Cống Quỳnh. Điền đủ thông tin vào tờ giấy mẫu ở bàn hướng dẫn, chờ 30 phút thì vào phòng tư vấn số 1. Trong phòng thì toàn phụ nữ và một lô y tá, sinh viên tập sự. Bác sĩ khuyên không nên thắt, vì đây là biện pháp đình sản vĩnh viễn. Bác sĩ cũng dẫn ra rất nhiều trường hợp thắt rồi nhưng hối hận và muốn nối lại, vừa tốn kém, vừa không chắc có con. Bệnh viện Từ Dũ chỉ làm cho ai lớn tuổi trên 40, đã có đủ con. Tuy nhiên mình vẫn rất quyết tâm thắt nên bác sĩ kêu đi xét nghiệm máu đông, HIV, giang mai các kiểu.

11h sáng, xuống tầng trệt đóng 376K, 11h30 sáng vào phòng xét nghiệm lấy máu. BS lấy máu ở đây khá lạnh lùng , khó chịu nhưng được cái làm khá nhanh

1h30 chiều, lấy kết quả xét nghiệm, thấy không có gì bất thường, không HIV, không giang mai

2h chiều chạy lên lại phòng tư vấn, thấy chỉ có một bác sĩ và nguyên bầy phụ nữ, ngại muốn chết không dám vào . Tới 3h chịu không nổi muối mặt vào đại. Lúc này bác sĩ vẫn khuyên nên tìm biện pháp khác nhưng thấy mình quyết tâm quá nên dắt qua cho bác sĩ Đức tư vấn thêm một hồi (bác sĩ này cũng chính là bác sĩ phẫu thuật). Cuối cùng bác sĩ chấp nhận làm cho mình, kêu mình qua lại phòng tư vấn làm hồ sơ. Hồ sơ gồm có: đơn tự nguyện triệt sản có chữ ký của vợ và chồng, photo CMND 2 vợ chồng, hộ khẩu. Tiền phẫu thuật 680K

4h chiều, rời bệnh viện về nhà, xin chữ ký của vợ

2h chiều ngày 26-1 quay lại bệnh viện như đã hẹn. Trong lúc chờ lên đĩa thì cũng gặp cặp vc đang năn nỉ bs triệt dùm, cặp vc này cũng còn trẻ tầm 30 tuổi nên bác sĩ cũng khuyên không nên làm.

2h30 vào phòng mổ với BS Đức, lấy đơn thuốc gồm có 2 loại kháng sinh, 20 cái bao cao su.

2h40 bắt đầu, bs kêu cởi quần dài, quần sịp, nằm lên giường. BS lấy thuốc sát trùng ra sát trùng da vùng bìu. Lúc này có thêm một y ta nữ vào phụ , nhưng trim mình lúc đó teo bằng trái ớt rồi . BS kêu: “chích thuốc tê hơi nhói xíu nhe”, xong ổng lụi 1 phát vào bìu ngay gốc trim, thấy nhói như kiến cắn. 15s sau, ổng bắt đầu rạch, thấy cũng không đau, nhưng tới lúc cắt cái cụp, rồi thắt ổng lại thì thấy thốn như bị ai bóp dái . Tầm 3 phút là xong một bên, tới bên kia thì không cần rạch gì nữa, chỉ thắt thôi, cảm giác cũng không thốn như ban đầu, có lẽ thuốc tê ngấm nhiều hơn

Tầm 5 phút gì đó là xong hết, mặc quần vào. BS dặn để vết thương khô trong 24h, sau đó dán băng keo cá nhân, vì vết mổ giống như đứt tay thôi, tầm 3 ngày là khỏi. BS còn dặn vẫn có thể có con trong 20 lần xuất tinh kế tiếp vì tinh trung vẫn còn đọng trong ống. Giờ mình mới biết có loại súng mà hộp tiếp đạn có 20 viên . Mình định gửi ít $ cảm ơn BS nhưng thấy đông người quá và ổng đi vèo vèo, mình chưa kịp móc phong bì ra

3h, xuống nhà thuốc mua thuốc, hết 140K

Về nhà ở dơ nguyên ngày, 24h sau cởi ra sát trùng thì thấy vết mổ tầm 1cm, đang lành vết thương

Thử mở phim tài liệu ra coi thì thấy vẫn nứng như thường

============================================================================
Thực ra có rất nhiều cách tránh thai, mọi người nên chọn cho mình cách phù hợp nhất.

Hi vọng review này giúp ích cho thím nào muốn đi thắt thì khỏi bỡ ngỡ. Trước khi đi thắt, mình cũng tìm hiểu nhưng không thấy review thực tế nào cả

Thắt thì cơ bản vẫn xịt ra bình thường, nhưng xịt ra tinh dịch (cái nước trong vắt không màu), chứ không xịt ra tinh trùng nữa (cái trắng trắng).

Tuy nhiên có nghe nói lâu dài do hóc môn thì tính khí, nhu cầu cũng thay đổi đó …

1 Like