Xem tử vi - your life in a nutshell

Cám ơn bác ạ :smiley: Lúc nào rảnh bác nói nốt giúp em các điểm còn lại với ạ. Với lại liên quan vụ “tư cách” - RIÊNG BIỆT, bạn này có bị kém EQ không ạ (kỹ năng giao tiếp kết nối, khả năng hiểu tâm lý người khác…)

1 Like

chào các bạn @Thanh_Jane @Xu_Xu @đỗ_thu_anh_đỗ, các bạn là các member nữ đầu tiên của forum này, mình biết là các bạn vào nhờ thầy Thi xem tử vi rồi bye bye thôi, nhưng mình cứ mời các bạn ở lại forum chơi lâu dài nhé :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

Sorry thầy, cũng tại ko còn ai cho mình biết dc chính xác giờ sinh. Hỏi vài cụ thì các cụ bảo đại khái thế :frowning:

Jane,

Đúng là bạn có thiên hướng về IQ, toán, nêu quan điểm, lý luận, phản biện hơn. Nên trong công việc cần kết hợp với người giỏi show hàng. Giống như mình là ‘cơ sở hạ tầng’ cần có ‘kiến trúc thượng tầng’ mới cho ra kết quả đó.

Vì bạn có khả năng … cắn (giống kiểu long ẩn hổ phục bất ngờ nhảy ra làm miếng), nên cần giữ sức khoẻ răng miệng cho tốt, có như thế mới thuận lợi cho công việc kiếm tiền sau này.

• Tarzan
2 Likes

Chẹp chẹp, cần phải hỗ trợ sát sao nhiều lắm đây, cắn bậy bạ thành quen thói thì nguy :sweat_smile:

Cám ơn thầy Thi nhiều ạ, chúc thầy một ngày tốt lành thuận lợi sớm xong white paper :smiley:

2 Likes

Anh Thi xem giúp em phát. Ngày sinh 18/10/1989, giờ sinh từ 7 - 8 giờ tối. Giới tính Nam.

1 Like

Thầy Thi xem hộ chị với.
Nam. 14 tháng 1 năm 2011. 8g30 sáng nhá

1 Like

bác Thi xem giúp cháu với:
Ngày 08/08/2017, 6h40 sáng ạ.
Cảm ơn bác thật nhèo <3

1 Like

Tha thiết thiết tha ngóng thầy Thi. :smiley:

00:15 16/04/1986 Nam. Nhờ thầy phán giúp ạ

Thầy bỏ của chạy lấy người rồi

chờ thầy nhé mọi người!

Sorry mọi người mình phải làm việc hàng ngày. Nên sẽ giải quyết hết vào cuối tuần.

Vũ Tùng Dương 19/04/1996 22h55. Em cảm ơn thầy trước

Em isnh ngay 11/o7/1987 giờ sinh 5h hoặc 5h30 nhờ bác xem giúp ah

Nếu giờ sinh của bạn đúng thì ngoại hình của bạn cũng ưa nhìn ha, với lại cũng gọi là có duyên, ngọt ngào. Mặt lúc giận thì nóng bừng bừng nhưng bàn tay thì thường lạnh. Ngặt nỗi, tính cách của bạn rất thất thường, đặc biệt khi còn nhỏ đến thanh niên. Mọi thứ nó đến 1 cách đường đột, khiến bạn cảm thấy được mất là do may mắn, do bên ngoài định đoạt chứ ta không thể chủ động được.

Trên khuôn mặt thì điểm gây chú ý nhất có lẽ là đôi mắt, ánh mắt. Tuy quan sát phát hiện ra điểm khác thường rất nhanh, dĩ nhiên nhanh thì có lúc chuẩn lúc nhầm, chuẩn thì nhiều khi sẽ đem lại cơ hội tốt, nhưng không tránh khỏi có lần nhầm lẫn. Đâu chắc biểu hiện kia thì ý của người ta đã là như thế? Đâu chắc miếng mồi kia nhanh tay chớp là miếng ngon hay lại là cái bẫy? Dễ vướng vào cái nạn tranh đoạt.

Tuy nhiên, bạn là người có sự chuyển biến nhiều trong tính cách dần từ khi trưởng thành. Có lẽ ý thức được sự vô thường của tạo hoá, nên dần bạn chuyển từ sự thất thường sang việc đảm trách, bạn sẽ có hệ thống của bạn. Dẫu vậy, sự một mình vẫn ở đấy, nó chuyển từ sự đơn độc của 1 người đứng gác quan sát bên ngoài thành sự cô đơn của người ngồi trong gian nhà trống mà thôi. Nên dù hệ thống của bạn có lan ra đến đâu, sẽ có lúc bạn thấy cũng như sa vào khoảng không.

Dông dài thật ra tóm lại là số của bạn sẽ có những lúc đắc ý, nhưng thất thường nên rồi cũng như không có gì.

Có vẻ như từ lúc nghe thấy tiếng khóc chào đời của con thì bạn sẽ lợi về tiền bạc, kiểu như khai phá được trong công việc, cất tiếng nói có thể tạo được sự thay đổi.

Trong công việc, mọi người có hay gọi bạn là “đại ca” không, nhất là những lúc thoải mái, không bị giám sát.

Đại khái thế.

Chào xu hào,

Em được cái kiên nhẫn, có thể ngồi đợi. Ngồi đợi nó khác đứng đợi nha, đứng đợi như hòn vọng phu sốt ruột lắm, còn e ngồi đợi cứ kệ nó thôi, vẫn hoan hỷ nhỉ. Cũng biết viết 1 tí nhưng viết cái gì mà ngắn ngắn loằng ngoằng nửa chừng thì bỏ thôi. Được cái khuôn mặt hoan hỉ, hay cười, nhỏ chắc cũng có má lúm mà lớn lên tí nó biến đâu mất.

Tình cảm thì đợi năm nào nó phát là tự nhiên yêu, còn thường thì “ngại yêu” lắm, let it be haha. Đi ra ngoài xã hội làm cái gì mà cần phân tích, kiểm đếm thì sẽ tốt, có uy tín. Còn ở nhà, mình với mình thì cũng mềm yếu nửa vời bỏ mẹ. Được cái cũng có quan điểm riêng.

Đại vận 22t~31t (tuổi mụ) có vẻ ổn. Về công việc ok. Chỉ có vấn đề là tình cảm hay nóng lạnh. Ngọn lửa chìm, chôn dấu, khung bùng lên thì thành kẻ độc hành lưng ngựa tang bồng, nếu ko đi đâu được thì thôi lên xe máy phóng nhanh 1 vòng đâu đó cũng được á.

Năm nay năm Hợi thì nhặt được vị trí (truyện của ông Kim Lân là nhặt được vợ, mình lại nhặt được vị trí), tuy nhiên vì “nhặt” được nên không tránh khải cảm nhận về sự chênh vệnh tạm thời (kiểu người chính đi đâu đó nên mình vào tạm). Dẫu vậy, nó giúp định hình, sang năm, nhất là nửa cuối năm thì uy tín sẽ lên (chỉ đề phòng bị vu oan gì đó).

cút

1 Like

Bạn rất nỗ lực, cố gắng, vươn lên, vượt khó. Bạn cũng rất có sự độc lập, hợp với việc “biệt phái” làm gì đó.

Cơ thể, nhất là bàn tay hay bị ra mồ hôi? Nói chung là có ngọn lửa trong lòng, muốn vươn lên, vượt khó để bùng cháy.

Bố mẹ cũng khá để mắt bảo vệ con, dù ko can thiệp trực tiếp. 12t~21t (tuổi mụ) đang trong vòng tay cha mẹ, nên được che chở. Nhưng 22t~21t là khoảng thời gian thử thách, nói chung là rung lắc, ảnh hưởng nhiều tới tâm lý, tình cảm. Chị có hay xem phim không, giống như mình cầm cây đuốc to sáng đi vào 1 nơi tăm tối lãnh lẽo tiềm ẩn sự nghi kị và bất trắc ấy.

Nhưng đó cũng là cơ hội cho bản thử thách, vì số bạn là vươn vượt lên khó khăn nên phải thế nó mới ngon được.